Cách tính phụ cấp thâm niên nghề

     
Hỏi: Em đang đào tạo tại trường cđ nghề, ngày em vào trường là tháng 8/2008, cộng sự 1 năm tận hưởng 85% lương (2009).

Bạn đang xem: Cách tính phụ cấp thâm niên nghề


Từ tháng 8/2008 - tháng 8/2009: tập sự, thừa hưởng 85% lươngĐến tháng 9/2009: thông số lương 2,34Đến mon 9/2012: thông số lương 2,67Đến tháng 9/2015: thông số lương 3,00Vậy tới thời điểm hiện nay em thừa kế phụ cấp cho thâm niên nghề là bao nhiêu? Em xin chân thành cám ơn. 
*

Trả lời: Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi đề nghị tư vấn đến doanh nghiệp Luật Minh Gia, trường hợp của bạn công ty chúng tôi tư vấn như sau:Theo như tin tức bạn cung cấp, từ tháng 8/2008 – mon 8/2009 là quá trình tập sự của bạn tại đối kháng vị. Vì đó thời hạn này không được tính là thời gian để hưởng trọn phụ cấp cho thâm niên nghề. Căn cứ:Điều 2 - Nghị định số: 54/2011/NĐ-CP. Điều kiện, thời gian tính tận hưởng và thời gian không tính tận hưởng phụ cấp thâm niên1. Điều kiện được tính hưởng phụ cấp thâm niênNhà giáo có thời gian giảng dạy, giáo dục và đào tạo đủ 5 năm (60 tháng) thì được xem hưởng phụ cung cấp thâm niên.2. Thời hạn tính hưởng trọn phụ cấp cho thâm niêna) thời hạn giảng dạy, giáo dục trong các cơ sở giáo dục;b) thời hạn hưởng phụ cấp cho thâm niên ở các ngành nghề khác được cùng dồn với thời hạn quy định trên điểm a khoản này để tính hưởng trọn phụ cấp thâm niên.3. Thời gian không tính hưởng phụ cung cấp thâm niêna) thời hạn tập sự, thử việc hoặc thời gian hợp đồng thao tác lần đầu;b) thời gian nghỉ vấn đề riêng không hưởng trọn lương liên tiếp từ 01 tháng trở lên;c) thời gian nghỉ ốm đau, thai sản vượt quá thời hạn theo biện pháp của lao lý về bảo hiểm xã hội;d) thời hạn bị tạm thời đình chỉ công tác hoặc bị nhất thời giữ, trợ thời giam để ship hàng cho công tác điều tra, truy tố, xét xử.

Xem thêm: Trường Thpt Lê Trọng Tấn Quận Tân Phú, Xây Dựng Trường Thpt Lê Trọng Tấn

Về mức hưởng phụ cấp cho thâm niên giáo viên được hình thức như sau:Điều 3 – Nghị định 54/2011/NĐ-CP. Nấc phụ cấpNhà giáo đủ 5 năm (60 tháng) giảng dạy, giáo dục được tính tận hưởng mức phụ cấp thâm niên bởi 5% của nấc lương hiện tại hưởng cùng phụ cấp chức vụ chỉ huy và phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có); từ các năm sau trở đi, phụ cấp thâm niên mỗi năm được xem thêm 1%.Phụ cấp thâm niên được xem trả cùng kỳ lương hàng tháng và được dùng để tính đóng, hưởng bảo đảm xã hội, bảo hiểm y tế, bảo đảm thất nghiệp.

Xem thêm: Tính Từ Bắt Đầu Bằng Chữ C Hữ C Thông Dụng, 333+ Từ Vựng Tiếng Anh Bắt Đầu Bằng Chữ C

Căn cứ vào lý lẽ trên, mức phụ cung cấp thâm niên mà các bạn được hưởng hiện nay là 6%. Phương pháp tính được chế độ như sau:THÔNG TƯ LIÊN TỊCH Hướng dẫn thực hiện một số điều của Nghị định số 54/2011/NĐ-CP ngày 04 mon 7 năm 2011 của bao gồm phủ về chế độ phụ cấp thâm niên đối với nhà giáo3. Cách tính mức chi phí phụ cấp cho thâm niên hàng tháng 
 
Mức tiềnphụ cấpthâm niên =  Hệ số lương theo ngạch, bậc cộng thông số phụ cung cấp chức vụ lãnh đạo, phụ cấp cho thâm niên vượt khung (nếu có) hiện nay hưởngxMức lương tối thiểu thông thường do cơ quan chỉ đạo của chính phủ quy định từngthời kỳ x Mức % phụ cấp cho thâm niên được hưởng

Trên đấy là nội dung support của chế độ Minh Gia về vụ việc bạn yêu cầu tứ vấn: Quy định về phong thái tính phụ cấp thâm niên nghề giáo. Nếu còn vướng mắc, không rõ hoặc cần cung cấp pháp lý khác các bạn vui lòng tương tác qua e-mail hoặc call điện đến bộ phận luật sư tứ vấn trực tuyến - Số điện thoại cảm ứng liên hệ 1900.6169 để được giải đáp, hỗ trợ kịp thời.